
Wafanyakazi wapata pigo! 

Ikiwa leo ni maadhimisho ya siku ya Wafanyakazi Duniani, wafanyakazi nchini Tanzania wameendelea 

kupata pigo la kutoongezewa mishahara kwa mwaka wa nne mfululuizo, tangu serikali ya awamu ya 

tano iingie madarakani mwaka 2015.  

 

Katika maadhimisho hayo ambayo yamefanyika kitaifa Mkoani Mbeya na kuhudhuriwa na Rais wa 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. John Pombe Magufuli, yamemalizika huku Rais Magufuli 

akisema kuwa hatoongeza mshahara mwaka huu, kwani ahadi yake ya kupandisha mishahara katika 

uongozi wake haijaisha kwa sababu bado hajamaliza muda wake madarakani.  

 

"Ni kweli kwenye sherehe kama hizi mwaka jana niliahidi kuwa nitaongeza mishahara ya wafanyakazi 

kabla sijaondoka madarakani, ndugu zangu tuvumilie tu sikutaka kuwadanganya hapa kuwa 

nimewaongezea mishahara halafu fedha mtakazozipata hazipo, nyinyi endeleeni kuvumilia tupo katika 

muelekeo mzuri wa suala hili", amesema Rais Magufuli.  

 

Ikumbukwe kwamba huu ni mwaka wa nne tangu serikali ilipotangaza kuongeza mishahara kwa mara ya 

mwisho, jambo ambalo limeibua malalamiko ya baadhi ya wafanyakazi, huku wengine wakiwa na 

mabango ya kudai kuongezewa mishahara ili waweze kumudu gharama za maisha. 

USIPITWE NA AJIRA MPYA NA TAARIFA MBALIMBALI ZA MISHAHARA MIPYA NA 
ELIMU, 

PAKUA/DOWNLOAD NA INSTALL APP YETU RASMI, KU-INSTALL BONYEZA HAPA 

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.ajiraleo.app

